Menene Taly fiber?
Taly fiber wani nau'i ne na fiber cellulose da aka sabunta tare da kyakkyawan aiki wanda kamfanin Amurka Taly ya samar. Ba wai kawai yana da kyakkyawan ƙoshin danshi da sanye da ta'aziyyar fiber cellulose na gargajiya ba, har ma yana da aikin tsabtace kai na musamman na dabi'a da halayensa na mai. Yadudduka da aka sarrafa da shi suna da laushi kuma sun fi haske fiye da siliki. Waɗannan samfuran suna da halaye na hygroscopic, numfashi, girman barga, launi mai haske da kyakkyawan ɗorawa. Taly fiber hade da zaruruwa daban-daban yana da nau'ikan samfura iri-iri. Ba kawai sanyi ba ne don sawa, amma kuma baya buƙatar kowane abu da bleach bayan sawa. Zai iya wanke tabon mai akan shi kawai a cikin ruwa mai tsabta, wanda za'a iya lalata shi da kansa bayan amfani. Ba zai gurbata muhalli ba. Idan aka kwatanta da sauran zaruruwa, taiy fiber yana da babban aiki, mai kyau iska, juriya na musamman da ƙarfin ƙarfi. Saboda haka, ana amfani da shi sosai a masana'antar yadi da tufafi.
Properties da kuma halaye na Taly fiber
(1) Taly fiber wani sabon nau'in fiber ɓangaren itace ne. Yana amfani da 100% tsantsa tsantsa tsantsa itacen itacen pine da tsarin samarwa mai kama da fiber na Tencel don samar da fiber cellulose da aka sabunta tare da kyawawan kaddarorin.
(2) The giciye sashe na Taly fiber ne zagaye ko kusan m tare da sawtooth siffar. Fuskokinsa da Layer na ciki suna da halaye na tsari daban-daban. Tsarin saman yana da ɗan ƙaramin ƙarfi kuma saman yana da santsi, yayin da tsarin rufin ciki yana da ɗan sako-sako kuma yana da ƙari.
(3) Akwai ramuka na zurfafa daban-daban da kuma ƴan ƴan ɗimbin ɗorewa a saman saman Taly fiber mai tsayi. Wannan tsarin zai iya yin adadi mai yawa a cikin tsarin ciki na yarn da masana'anta, wanda ke da amfani don inganta haɓakar danshi na samfurin da kuma iska mai iska na masana'anta.
(4) Taly fiber yana da tsarin crystal iri ɗaya kamar fiber Tencel, fiber na Richcel da fiber modal, kuma yana cikin tsarin kristal monoclinic.
(5) Taly fiber wani nau'i ne na fiber cellulose da aka sabunta. Macromolecule ya ƙunshi babban adadin ƙungiyoyin hydrophilic. Yana da babban danshi maidowa, mai kyau shayar da danshi, saurin shayar da danshi, tasirin capillary mai karfi da kyawon iska. Za a iya kiyaye saman fiber ɗin a bushe don tabbatar da kwanciyar hankali na tufafi.
(6) Ƙimar ƙayyadaddun juriya na Taly fiber daidai yake da na fiber Tencel kuma mafi girma fiye da na fiber modal; Kasa da Richcel fiber. Fiber Taly yana da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙiyayya, kuma akwai ƙarfin riƙewa mai kyau tsakanin zaruruwa. Ba shi da sauƙi don samar da wutar lantarki a tsaye yayin jujjuyawar, kuma yana da kyakkyawan juyi.
(7) Taly fiber yana da kyakkyawan aikin rini. Ana iya amfani da rinayen da ake amfani da su don fiber na viscose don Taly fiber. Yana da rini mai haske da saurin launi mai kyau. Rini mai girma, ba sauƙin fashewa ba, kwanciyar hankali mai kyau, cikakken chromatography, ana iya rina shi kuma a sarrafa shi cikin launuka daban-daban.
(8) Taly fiber yana da halaye mafi kyau fiye da fiber viscose, kuma yana da fa'idodi na musamman, kamar taushin hannu, laushi mai laushi da jin siliki. Siliki da aka sarrafa kamar samfuran suna da ingancin siliki mai ƙarfi, launi mai laushi, mai ɗanɗano, mai kyau da tsabta, kyakkyawa kuma mai gudana, santsi da taushi, da salo mai kyau.
(9) Taly fiber yana da kyakkyawan juriya na zafi da kwanciyar hankali na thermal, juriya na alkali da juriya na acid, da juriya na rana da juriya na ultraviolet. Bugu da kari, shi ma yana da kyau mold juriya, asu juriya da antifouling Properties.
(10) Taly fiber yana da babban rigar modules da na farko modules, high crystallinity, babban mataki na polymerization, ƙugiya ƙarfi da nodule ƙarfi. Fiber yana cike da elasticity, ƙananan nakasawa, babban adadin farfadowa na roba, mai kyau na elasticity da juriya na lalacewa. Kayayyakin da aka sarrafa sune na roba, daɗaɗɗa da ƙwanƙwasa, tare da kyakkyawan juriya na wrinkles, kyakkyawar riƙewar siffar da kwanciyar hankali bayan wankewa.
(11) itacen da ake amfani da shi wajen sarrafa fiber Taly ana noma shi ne na musamman. Danyen kayan yana fitowa ne daga ɓangarorin itace na bishiyun da ke wurin dasa shuki na wucin gadi. Yana da tsarki na halitta lignin. Abubuwan da aka sarrafa suna da lalacewa kuma ba za su saki iskar gas mai cutarwa ba yayin konewa, wanda ba zai gurɓata muhalli ba. Tun da ba a yi amfani da albarkatun albarkatun sinadarai wajen sarrafa Taly fiber ba, ba zai lalata yanayin yanayi ba kuma yana da aikin kare muhalli.
Aikace-aikace da haɓaka samfurin Taly fiber
Za'a iya amfani da kyakkyawan aiki na fiber Taly don sarrafa samfuran Saƙa, kamar suttura masu zafi, ƙananan riguna da sauran kayayyaki, da kuma yadudduka da aka saka, irin su yadudduka na shirt mai tsayi da manyan tufafin mata.
1. Kayan da aka saka
Taly fiber za a iya blended da Tencel, modal fiber, Aloe fiber, bamboo gawayi polyester fiber, bamboo gawayi viscose fiber, masara fiber, lu'u-lu'u fiber, da dai sauransu da raya samfurin yana da labari da kuma musamman style, da kuma jin santsi. An haɗe shi da flax, Apocynum, ramie, ulu, cashmere, da dai sauransu. Samfurin da aka haɓaka yana da ɗanɗano mai kyau da ƙyalli, kyan gani da kyan gani, da kuma sawa mai kyau.
2. Kwaikwayo kayayyakin siliki
A interweaving na Taly fiber da siliki, polyester filament, viscose filament, polypropylene filament, nailan filament, pupa protein viscose filament, waken soya furotin filament, lu'u-lu'u fiber filament da Aloe viscose fiber filament na iya haɓaka daban-daban siliki kamar kayayyakin da kyau yi.
3. Babban sa tufafi
Za a iya amfani da fiber na Taly don sarrafa suturar mata, corsets, suturar mata na yau da kullum, da dai sauransu waɗannan samfurori suna da laushi mai laushi, bayyanannun alamu, taɓawa mai laushi, elasticity mai kyau, ɗaukar danshi da samun iska, kuma suna da tasirin bacteriostasis, rigakafin wari da haifuwa. . Samfuran suna da kyakkyawar ta'aziyya da kusancin fata.
——Zaɓi daga Ma'ajiyar Samfurin Samfuran China
Lokacin aikawa: Juni-14-2022