• babban_banner_01

Coolmax da Coolplus zaruruwa masu shayar da danshi da gumi

Coolmax da Coolplus zaruruwa masu shayar da danshi da gumi

w1Ta'aziyya na yadi da shayar da danshi da gumi na zaruruwa

Tare da inganta yanayin rayuwa, mutane suna da buƙatu mafi girma da kuma mafi girma a kan aikin kayan aiki, musamman ma aikin jin dadi. Ta'aziyya shine ji na physiological na jikin mutum zuwa masana'anta, yafi hada da thermal da rigar jin dadi da kuma tuntuɓar ta'aziyya. Daga nazarin fasahar yadi na yanzu, ta'aziyar lamba da ta'aziyyar matsa lamba gabaɗaya za a iya warware su a cikin tsarin bayan jiyya na yadi, yayin da yanayin zafi da rigar ta'aziyya ke nuni da cewa ƙarfin da ya wuce kima na jikin ɗan adam yana haskakawa ta hanyar numfashi. fata, kuma bayyanarsa ita ce ta watsar da zafi da danshi zuwa yanayin da ke kewaye. Matsayin masaku shine tsaka-tsaki tsakanin jikin ɗan adam da muhalli, wanda ke taka matsakaiciyar rawa a tsarin numfashi na fatar ɗan adam, wato yana iya sa fata ta yi dumi a lokacin sanyi kuma tana taimakawa fata da sauri sakin zafi. da gumi a yanayin zafi.
Don tufafi, jin daɗin sawa yana buƙatar cewa yana da tasirin ɗaukar danshi, bushewa, samun iska da dumi. A baya, mutane suna son zaɓar yadudduka masu tsabta saboda auduga fiber macromolecules suna da ƙarin ƙungiyoyin hydrophilic da kyakkyawan aikin ɗaukar danshi. Koyaya, bayan an jika shi da gumi, zaren auduga mai tsabta yana bushewa sannu a hankali kuma zai manne da fatar ɗan adam, wanda zai haifar da rashin jin daɗi mai ɗanɗano da sanyi. Yayin da fiber na roba na yau da kullun yana da saurin zufa, amma shayar da shi ba shi da kyau, kuma jin daɗin masana'anta ba shi da yawa. Don haka idan aka samar da wani sabon nau'in nau'in danshi da zazzage gumi wanda ya hada fa'idojin biyun, nan da nan ya kan sami kulawa sosai kuma ana shafa shi a kan yadudduka kamar T-shirts, safa, rigar ciki, kayan wasanni, da sauransu. yana da faffadan fata na kasuwa.
w2Ciwon danshi da zaren gumi shine a yi amfani da al'amarin capillary da ƙananan raƙuman ruwa ke haifarwa a saman fiber ɗin don sa gumi ya yi ƙaura da sauri zuwa saman masana'anta kuma ya watse ta hanyar wicking, watsawa da watsawa. Bugu da kari, lamba batu tsakanin fiber da fata da aka rage saboda zane na giciye-sashe, don tabbatar da cewa fata har yanzu kula da wani m bushe ji bayan gumi, don cimma manufar danshi conduction da kuma. saurin bushewa. Tasirin capillary shine hanyar da aka fi amfani da ita kuma mai fahimta, wanda zai iya nuna sharar gumi da iyawar yadudduka.
Danshi sha da gumi fiber ne mai aiki fiber mayar da hankali a kan danshi sha da gumi halaye da kuma ta'aziyya a cikin tufafi. A da, haɗe-haɗen zaruruwan yanayi da zaruruwan roba sune tushen abubuwan da ake amfani da su na shayar da danshi da gumi, kuma ana yin amfani da su ne kawai a cikin ƙunci mai ɗanɗano. Yanzu, hanyoyin sarrafawa irin su filaye masu ɓoyayyen ɓoyayyiyar ɓangarorin ƙetaren giciye ko ƙirƙira nau'ikan zaruruwa don sanya filayen na musamman da haɗaɗɗen shayar da ɗanshi da polymers magudanar ruwa sune na al'ada. Abubuwan zaruruwa tare da ɗaukar danshi da aikin gumi gabaɗaya suna da takamaiman yanki na musamman, kuma akwai micropores da yawa a saman. Gabaɗaya an tsara su azaman sassan giciye-siffa na musamman. Ta hanyar amfani da ka'idar capillary, zaruruwan za su iya ɗaukar ruwa da sauri, jigilar ruwa, watsawa da jujjuyawa, don haka za su iya ɗaukar danshi da gumi da sauri a saman fata sannan su fitar da su zuwa saman waje don ƙafewa. Coolmax fiber da Coolplus Fiber sune nau'ikan nau'ikan nau'ikan danshi iri biyu ne na sha da gumi.
 
Coolmax fiber
Kamfanin DuPont na Amurka ne ya haɓaka Coolmax fiber. Fiber polyethylene terephthalate (PET) ce tare da sashe na musamman. Coolmax fiber yana da lebur giciye don haka an kafa tashoshi tetra guda huɗu akan saman sa.
w3Wannan tsarin tsagi guda huɗu na lebur na iya sa zarurukan da ke kusa da su kusa da juna cikin sauƙi, suna ƙirƙirar ƙananan bututu masu ƙarfi tare da tasirin capillary mai ƙarfi, kuma yana da aikin fitar da gumi cikin sauri zuwa saman masana'anta. A lokaci guda kuma, ƙayyadaddun yanki na fiber yana da 19.8% girma fiye da na madauwari-tsalle-tsalle-tsalle tare da kyau iri ɗaya, don haka bayan an fitar da gumi zuwa saman masana'anta na fiber, zai iya ƙaura da sauri zuwa yanayi kewaye, kamar yadda aka nuna a hoto 2A. Akwai babban rata tsakanin zaruruwa saboda ɓangaren giciye da aka bayyana, kamar yadda aka nuna a cikin siffa 2 (b), wanda ya sa ya sami kyakkyawan iska. Sabili da haka, tsarin Coolmax fiber yana ba da masana'anta tare da kayan sarrafa danshi da bushewa da sauri.
A karkashin daidaitattun yanayi, an gwada nau'ikan zaruruwa 7 kamar auduga, electrospun polyester staple fiber, nailan, siliki, fiber polypropylene, fiber acrylic da fiber Coolmax. Sakamakon asarar ruwa a lokuta daban-daban an nuna su a cikin siffa 3. Yawan asarar ruwa na Coolmax fiber kusan kusan 100% a cikin 30 min, idan aka kwatanta da na fiber na auduga, wanda shine kawai 50% da na acrylic fiber. 85%. Ana iya ganin cewa tufafin da aka yi da fiber na Coolmax na iya kiyaye fata bushe da jin dadi, kuma yana da kyakkyawan zafi da kariyar sanyi.
w4Coolplus Fiber
Coolplus Fiber wani sabon nau'in fiber ne na polyester mai kyau tare da aikin danshi mai kyau da aikin gumi wanda Taiwan ZTE Co., Ltd ya haɓaka. Sashin giciye na fiber ɗinsa shine "giciye", kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 4. Baya ga aikin watsa danshi da aka samu ta hanyar tashoshi huɗu na "giciye", ana ƙara polymers na musamman don yin amfani da bambancin solubility na kowane bangare na abu don ba da fiber ɗimbin tsagi masu kyau.
w5A ƙarƙashin yanayin babu filin ƙarfin waje, bututun capillary wanda kyakkyawan tsagi na Coolplus Fiber zai lanƙwasa saboda aikin tashin hankali na iyaka don samar da ƙarin ƙarfin gravitational. Tashin hankali zai iya jagorantar kwararar ruwa ta atomatik, wanda ake kira "wicking". Ta hanyar abin da ya faru na capillary da waɗannan ƴan ƙanƙanin tsagi ke haifarwa, danshi da gumin da ke fitowa daga saman fata suna fitowa nan take daga saman jiki ta hanyar lanƙwasa, yaduwa da watsawa, ta yadda fata ta bushe da sanyi. Kamar yadda aka nuna a hoto na 5:
w6Zuba ɗigon ruwa akan masana'anta Coolplus, masana'anta auduga, masana'anta polyester da masana'anta nailan bi da bi. Bayan 2S, digon ruwa akan masana'anta na polyester da masana'anta na nylon baya yaduwa, amma digon ruwa akan masana'anta na Coolplus da masana'anta auduga ya bazu zuwa kusan sau 6 na yankin.
Bugu da kari, yayin aiwatar da rini, tsarin tsagawar da ke kan saman Coolplus yana haifar da haske mai yaduwa kuma mafi yawansa fiber na shafe shi. A sakamakon haka, yawan amfanin launi yana ƙaruwa sosai kuma an inganta haske. Haka kuma, tana taka rawar gani wajen ceton rini da rage tsadar rini. Coolpius masana'anta ya yi asarar wani nauyi bayan ya zazzage, kuma ƙarfin masana'anta yana raguwa tare da haɓaka ƙimar asarar nauyi, ta yadda masana'anta ke da anti pilling da kayan anti pilling bayan zazzagewa.
Coolplus Fiber yana da kyau sha da danshi da kuma permeability na iska. The ƙãre samfurin yana da abũbuwan amfãni daga talakawa tsantsa auduga masana'anta da roba fiber masana'anta. Abu ne mai sauƙi don rikewa kuma yana da kyakkyawan lalacewa. Dubi Table 1 don kwatancen wearability na masana'anta Coolplus tare da auduga, polyester da yadudduka na nailan.
w7Kammalawa
(1) Fiber Coolmax yana da sashin giciye mai lebur, tare da ramukan gumi guda huɗu a samansa, babban yanki na musamman, da ɗimbin tsagi masu kyau a cikin fiber, yin fiber na Coolmax yana da ingantaccen ɗanɗano da gumi. Dangane da bushewa, yawan bushewa a lokaci guda ya kai kusan ninki biyu na auduga, wanda ke jagorantar sauran zaruruwa.
(2) Coolplus Fiber yana da ɓangaren giciye, wanda ke ba da damar gumi don yin ƙaura da sauri zuwa saman masana'anta ta hanyar wicking, watsawa da watsawa. Dangane da shayar da danshi, idan aka kwatanta da auduga, nailan da yadudduka polyester, yadudduka na Coolplus suna da mafi kyawun sha da gumi.
 
Daftarin aiki daga — FabricClass


Lokacin aikawa: Agusta-09-2022