• babban_banner_01

Menene Terry Faransa

Menene Terry Faransa

Terry na Faransa wani nau'in zane ne da aka saka.Ana kiransa ulu bayan an goge shi.Irin wannan yadudduka da aka saƙa galibi ana saka shi da yarn nau'in maye gurbi, don haka ana kiran sa tufafin ƙaura ko rigar suwaita.Wasu wuraren ana kiran su da tufafin terry wasu wuraren kuma ana kiran su da mayafin sikelin kifi.Akwai nau'ikan tufafin sikelin kifi iri-iri.(An sanya sunan Tufafin sikelin kifi saboda bayan yadin terry ne, wasu kuma suna kama da sikelin kifi.) Yawan nauyin ya kasance 190g/M2-350g/M2.

Kauri

1. Gabaɗaya, samfuran da ke ƙasa da gram 250 ana kiran su Xiaoweiyi a kasuwa, Weiyi Boy a kasuwa, da Single Weiyi a kasuwa.Domin ana saka su da yarn guda ɗaya, suna da ɗan ƙaranci.Da'irar ƙaramin rigar ya fi girma.Ana kiransa ƙaramin kayan terry

2. Fiye da gram 280, ana kiran kasuwa babban suwaita, wasu kuma suna kiran suwaye biyu.Domin ana saƙa shi da yadudduka biyu ko ma uku, wannan nau'in zane yana da kauri.Babu shakka madaukai na tufafin Dauda sun fi girma, don haka mutane za su kira su manyan madaukai.

Hakanan za'a iya karce saman terry a gefen baya.Wasu sukan ce an goge shi, wasu kuma sun ce an fenti, wasu kuma na kiran sa barci.Irin wannan gashin gashi zai kasance mai kauri da dumi fiye da ainihin kayan ado na terry ba tare da gashin gashi ba.Wannan nau'in yatsa yana kusan 280g-320g

21

Abun ciki

1. 100% auduga

2. CVC (polyester auduga, wanda ya ƙunshi fiye da 60% auduga)

3. TC/AB (kimanin 30% auduga)

4. Polyester (100% polyester)

Idan an yi su ne da sinadarai guda huɗu na sama, to waɗannan suturar ba su da ƙarfi.Swetter na roba yana sanye da spandex, wato, spandex (sunan kasuwa: shimfidawa / Michigan) ana saka shi a cikin auduga, CVC, TC/AB, da yadudduka na polyester.Bayan ƙara spandex, masana'anta za su zama na roba, kuma abun da ke ciki na spandex gabaɗaya yana da kashi 5% na dukan zane.

22

Za'a iya raba suturar suwaita/Terry/ zanen sikelin kifi tare da spandex

1. Tufafin shimfiɗa shimfiɗa auduga / mayafin terry / zane sikelin kifi

2. CVC na roba shimfidar suturar sutura / rigar terry / zane sikelin kifi

3. TC / AB na roba shimfiɗar suturar sutura / zane-zane / zanen sikelin kifi

4. Polyester na roba shimfidar suturar sutura / zane-zane / zane sikelin kifi

Me ya sa tufafi suke sacewa?

Akwai manyan dalilai guda uku na maganin tufa:

1. Fabric halaye pilling.

Wahalar pilling daban-daban yadudduka ma daban.Kaddarorin fiber suna da babban tasiri akan ƙwayar masana'anta.Tsawon fiber, lafiyayye, siffa da kaddarorin saman suma suna da babban tasiri akan kwayayen masana'anta.Sabanin haka, filaye masu kyau sun fi sauƙi don yin kwaya fiye da ƙananan zaruruwa, kuma gauraye zaruruwa sun fi sauran zaruruwa sauƙi.

2. Gogayya electrostatic pilling.

Wasu zaruruwan sinadarai suna da ƙarancin hygroscopicity kuma suna da sauƙin samar da wutar lantarki a tsaye yayin bushewa da ci gaba da gogayya.Wutar lantarki a tsaye yana sa gashin ɗan gajeren yaduddunsu na fiber ya tsaya a tsaye, don haka haifar da yanayi don fuzzing da pilling.Misali, a tsaye wutar lantarki na polyester yana da sauƙi don ɗaukar barbashi na waje kuma yana haifar da kwaya.

3. Kwaya saboda rashin dacewa.

Yawan lokacin wankewa yana iya haifar da lalacewa ga fiber na masana'anta, wanda zai haifar da raguwar fiber, wanda ya kara yiwuwar kwaya;Yawan zafin jiki mai yawa (zazzabi mai dacewa: 20 ~ 45 ℃), kayan wankewa mara kyau (ana ba da shawarar tsaka tsaki), da sauransu na iya haifar da kwaya.

Sharadin da ake buƙata don kwaya shine cewa fiber yakamata ya sami isasshen ƙarfi don tallafawa kwaya.Auduga da lallausan ulu za su karye a matakin kwaya, don haka akwai ɗan damar yin kwaya.Fiber sinadaran ya bambanta.Polyester ko acrylic fiber yana da taurin kai.Yana farawa da juzu'i, sa'an nan kwaya, sa'an nan kuma shearing.Tufafi yana shafar halayen masana'anta kuma ba za a iya kauce masa ba, amma ana iya sarrafa matakin.Fitattun zaruruwa sun fi sauƙi don yin kwaya fiye da ƙananan zaruruwa, kuma gauraye zaruruwa sun fi sauran zaruruwa sauƙi.Misali, rigar sinadari da zaren zaren auduga da aka haɗe su ya fi sauƙi don yin kwaya fiye da rigar auduga zalla.

m

Mahimmin bayani shine zaɓin tufafin da ba su da sauƙi don cirewa daga masana'anta lokacin siyan masana'anta na sutura, irin su tufafin da aka yi da yadudduka na fiber na halitta, irin su auduga mai tsabta, siliki, cashmere, da dai sauransu. ulu na halitta shine mafi kyau, amma farashin zai fi tsada, kuma riƙewar zafi da taushi zai kasance mafi girma.

Sweat ɗin auduga mai tsabta yana jin daɗi kuma ya fi kyau.Yana da dadi don sawa, mai laushi sosai, kuma yana sha gumi.

Daga Fabric Class


Lokacin aikawa: Nuwamba-28-2022