Binciken takardun fasaha
Takardun fasaha sune babban abin da ke shafar ingancin samfur kuma suna cikin ɓangaren software na samarwa.Kafin a sanya samfurin cikin samarwa, duk takaddun fasaha dole ne a sake duba su sosai don tabbatar da daidaiton su.
1. Binciken sanarwar samarwa
Bincika da sake nazarin fihirisar fasaha a cikin sanarwar samarwa da za a bayar ga kowane taron bita, kamar ko ƙayyadaddun da ake buƙata, launuka, adadin guda daidai ne, da kuma ko kayan danye da kayan taimako sun yi daidai da ɗaya zuwa ɗaya.Bayan tabbatar da cewa sun yi daidai, sanya hannu, sannan a fitar da su don samarwa.
2. Review na dinki tsari takardar
A sake dubawa da duba ka'idojin aikin dinki da aka kafa don duba ko akwai kurakurai da kurakurai, kamar: (①) ko jerin dinkin kowane bangare ya yi daidai da santsi,,
Ko tsari da buƙatun alamar kabu da nau'in sutura daidai ne;② Ko hanyoyin aiki da buƙatun fasaha na kowane bangare daidai ne kuma a sarari;③ Ko an nuna buƙatun ɗinki na musamman.
B. Binciken ingancin samfurin
Samfurin Tufafi shine tushen fasaha mai mahimmanci a cikin ayyukan samarwa kamar shimfidawa, yanke da dinki.Yana taka muhimmiyar rawa a cikin takardun fasaha na tufafi.A duba da sarrafa samfuri ya kamata a mai da hankali.
(1) Abubuwan da ke cikin samfurin bita
a.Ko adadin manyan da ƙananan samfurori sun cika kuma ko akwai wani ragi;
b.Ko alamomin rubutu (lambar ƙira, ƙayyadaddun bayanai, da sauransu) akan samfur ɗin daidai ne kuma sun ɓace;
c.Sake duba girma da ƙayyadaddun kowane ɓangaren samfuri.Idan an haɗa raguwa a cikin samfurin, duba ko raguwa ya isa;
d.Ko girman da sifar ɗinkin ɗin tsakanin guntun tufafin daidai ne kuma daidai ne, kamar girman gefan gefe da kafaɗa na gaba da na baya sun yi daidai, da girman dutsen hannun riga da hannun riga. keji hadu da bukatun;
e.Ko saman, rufi da samfuran rufi na ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya sun dace da juna;
f.Ko alamun sanyawa (ramukan sakawa, yankewa), matsayin lardin, ninka matsayin haikalin kakanni, da sauransu daidai ne kuma sun ɓace;
g.Yi rikodin samfuri gwargwadon girman da ƙayyadaddun bayanai, kuma lura ko tsallake samfurin daidai ne;
h.Ko alamun warp daidai ne kuma sun ɓace;
i.Ko gefen samfurin yana da santsi da zagaye, da kuma ko gefen wuka madaidaiciya.
Bayan wucewa da bita da dubawa, wajibi ne a buga hatimin bita tare da gefen samfurin kuma yi rajistar shi don rarrabawa.
(2) Adana samfurori
a.Rarraba da rarraba nau'ikan samfura daban-daban don bincike mai sauƙi.
b.Yi aiki mai kyau a rajistar katin.Lambar asali, girman, adadin guda, sunan samfur, samfuri, jerin ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da wurin ajiya na samfuri za a yi rikodin su akan katin rajistar samfuri.
c.Sanya shi da kyau don hana samfuri daga lalacewa.Idan an sanya farantin samfurin a kan shiryayye, za a sanya babban samfurin samfurin a ƙasa kuma za a sanya karamin samfurin a kan shiryayye.Lokacin ratayewa da adanawa, za a yi amfani da splint gwargwadon iko.
d.Yawancin lokaci ana sanya samfurin a cikin busasshiyar wuri don hana danshi da lalacewa.A lokaci guda kuma wajibi ne a nisantar da kai tsaye ga rana da cizon kwari da beraye.
e.Aiwatar da aiwatar da hanyoyin karɓar samfurin da tsare-tsare.
(3) Yin amfani da samfurin da kwamfuta ta zana, yana dacewa don adanawa da kira, kuma yana iya rage sararin ajiya na samfurin.Kawai kula da barin ƙarin madadin fayil ɗin samfuri don hana asarar fayil ɗin.